ਫਰਵਰੀ ਮਹੀਨੇ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਗਰਮ ਰਹੀ ਦਿੱਲੀ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਜਿਉਂ- ਜਿਉਂ ਫਰਵਰੀ ਮਹੀਨਾ ਲੰਘ ਰਿਹਾ ਹੈ ਉਵੇਂ-ਉਵੇਂ ਪਾਰਾ ਵਧਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਗਰਮੀ ਨੇ ਫਰਵਰੀ ਵਿਚ ਹੀ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ  ਪਿਛਲੇ 14 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਗਰਮ ਰਹੀ ਹੈ।

ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਫਰਵਰੀ 2006 ਵਿਚ ਸਰਬੋਤਮ ਰਿਕਾਰਡ 34.1 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਰਿਹਾ। ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਹਫਤੇ ਤੱਕ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਾਪਮਾਨ 33 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਦਰਅਸਲ, ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਤੋਂ ਦਿੱਲੀ ਦਾ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਾਪਮਾਨ ਵਧ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਕੜੀ ਵਿਚ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਾਪਮਾਨ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਪੰਜ ਤੋਂ ਸੱਤ ਡਿਗਰੀ ਵੱਧ ਪਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਫਰਵਰੀ ਮਹੀਨਾ ਠੰਡਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਅਜਿਹੀ ਗਰਮੀ ਘੱਟ ਹੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਮੁਖੀ ਕੁਲਦੀਪ ਸ੍ਰੀਵਾਸਤਵ ਅਨੁਸਾਰ ਸਾਲ 2004 ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਲ 2006 ਵਿਚ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਾਪਮਾਨ 32.5 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਇਹ 1993 ਵਿਚ 33.9 ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਾਪਮਾਨ 33 ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗਾ।

Post Author: admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *