ਫੋਨ ਗੁੰਮ ਹੋ ਜਾਣ ਤੇ ਇਸ ਨੰਬਰ ਨਾਲ ਲੱਭਦੀ ਹੈ ਪੁਲਿਸ, ਤੁਹਾਡੇ ਫੋਨ ਦਾ ਕੀ ਹੈ ?

ਹਾਡਾ ਫੋਨ ਗੁੰਮ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇੱਕ ਨੰਬਰ ਬਹੁਤ ਕੰਮ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਇਸ ਨੰਬਰ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਡਿਵਾਇਸ ਨੂੰ ਲੱਭ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਨੰਬਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ IMEI ਯਾਨੀ International Mobile Station Equipment Identity ਜੋ ਇੱਕ ਯੂਨਿਕ ਨੰਬਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਇਸਨੂੰ ਆਧਿਕਾਰਿਕ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਵੇਚੇ ਗਏ ਹਰ ਹੈਂਡਸੈੱਟ ਦੇ ਨਾਲ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਫੋਨ ਚੋਰੀ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਵੀ ਇਸ ਨੰਬਰ ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਡਾ ਫੋਨ ਲੱਭ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਨੰਬਰ ਨਾਲ ਪੁਲਿਸ ਤੁਹਾਡੇ ਚੋਰੀ ਹੋਏ ਫੋਨ ਨੂੰ ਬਲੈਕਲਿਸਟ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਫੋਨ ਦਾ ਗਲਤ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ। IMEI ਨੰਬਰ ਦਾ ਸੰਬੰਧ ਸਿਮ ਸਲਾਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਨਾਲ ਡਿਊਲ ਸਿਮ ਫੋਨ ਦੇ ਦੋ IMEI ਨੰਬਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਫੋਨ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਹਰ ਉਸ ਗੈਜੇਟ ਦਾ IMEI ਨੰਬਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਿਮ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੋ।

ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਹਰ ਯੂਜਰ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਡਿਵਾਇਸ ਦਾ IMEI ਪਤਾ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਅਸੀ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ ਇਸ ਨੰਬਰ ਨੂੰ ਪਤਾ ਕਰਨ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਆਸਾਨ ਟਰਿਕਸ ।

ਆਪਣਾ IMEI ਨੰ ਪਤਾ ਲਗਾਉਨ ਲਈ ਆਪਣੇ ਪੋਨ ਤੋਂ *#06# ਡਾਇਲ ਕਰੋ। ਜੋ IMEI ਨੰ ਹੈ ਉਸ ਨੂੰ ਕੀਤੇ ਸੁਰਖਿਅਤ ਥਾਂ ਤੇ ਲਿਖ ਲਵੋ ਤਾਂ ਜੋ ਮੋਬਾਇਲ ਗਵਾਚਣ ਜਾਂ ਰਿਪੋਰਟ ਲਿਖਵਾਉਣ ਦੀ ਸੁਰਤ ਵਿੱਚ ਸਹਾਈ ਹੋਵੇਗਾ।

Post Author: admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *