ਸ਼ਾਮਲੀ ਵਿੱਚ ਜ਼ਹਰੀਲੀ ਗੈਸ ਦੇ ਰਿਸਾਵ  ਨਾਲ 300 ਬੱਚੇ ਬੀਮਾਰ 

Image result for gas leak in shamli up

ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸ਼ਾਮਲੀ ਵਿੱਚ ਜ਼ਹਰੀਲੀ ਗੈਸ ਦੇ ਰਿਸਾਵ ਦੀ ਚਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆਕੇ ਇੱਕ ਸਕੂਲ ਦੇ ਕਰੀਬ 300 ਬੱਚੇ ਬੀਮਾਰ ਹੋ ਗਏ । ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਢਿੱਡ , ਗਲੇ , ਅੱਖ ਅਤੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਦੂੱਜੇ ਅੰਗਾਂ ਵਿੱਚ ਜਲਨ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਕਰਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ । ਘਟਨਾ ਦੀ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਂਦੇ ਹੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ , ਜਦੋਂ ਕਿ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਯੋਗੀ ਆਦਿਤਿਅਨਾਥ ਨੇ ਸਹਾਰਨਪੁਰ ਦੇ ਆਯੁਕਤ ਨੂੰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ ।
ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਸ਼ਾਮਲੀ ਵਿੱਚ ਬੁੜਾਨਾ ਰੋਡ ਉੱਤੇ ਸਥਿਤ ਇੱਕ ਨਿਜੀ ਸਕੂਲ ਸਰਸਵਤੀ ਬੱਚਾ ਮੰਦਿਰ ਵਿੱਚ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਕਈ ਬੱਚੀਆਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ਵਿਗੜਨ ਲੱਗੀ । ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਕੂਲ ਦੇ ਕੋਲ ਹੀ ਸ਼ਾਮਲੀ ਸ਼ੁਗਰ ਮਿਲ ਦਾ  ਗੈਸ ਪਲਾਂਟ ਹੈ । ਇਸ ਸ਼ੁਗਰ ਮਿਲ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸੜਕ ਦੇ ਕੰਡੇ ਕਈ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਰਸਾਇਣ ਸੁੱਟਿਆ ਸੀ , ਉਸਦੇ ਉਤਸਰਜਿਤ ਗੈਸ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵਲੋਂ ਬੱਚੇ ਬੀਮਾਰ ਹੋਏ ਹਨ ।

Post Author: admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *