ਟਰੰਪ ਨੂੰ ਝਟਕਾ , ਡੇਮੋਕਰੇਟ ਨੇਤਾ ਡਗ ਜੋਂਸ ਨੇ ਜਿੱਤੀ ਅਲਬਾਮਾ ਸੀਟ

Image result for doug jones wins alabamaਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ -ਡੇਮੋਕਰੇਟਿਕ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਡਗ ਜੋਂਸ ਨੇ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਨੇਤਾ ਰਾਏ ਮੂਰ ਨੂੰ ਪਛਾੜਦੇ ਹੋਏ ਅਲਬਾਮਾ ਸੀਨੇਟ ਸੀਟ ਉੱਤੇ ਜਿੱਤ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲਈ ਹੈ । ਇਸ ਜਿੱਤ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਲਈ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਝੱਟਕਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਟਰੰਪ ਨੇ ਅਲਬਾਮਾ ਦੀ ਖਾਲੀ ਸੀਟ ਲਈ ਸੀਨੇਟ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਮੂਰ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ ਸੀ ।
ਜੋਂਸ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਮੂਰ ਨੂੰ ਹਰਾਕੇ ਦੋ ਦਸ਼ਕਾਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਅਲਬਾਮਾ ਦਾ ਤਰਜਮਾਨੀ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਪਹਿਲਾਂ ਡੇਮੋਕਰੇਟ ਬੰਨ ਗਏ ਹਨ । ਡੇਮੋਕੇਟਰਿਕ ਨੇਤਾ ਦੀ ਜਿੱਤ ਦੇ ਗੱਲ ਊਪਰੀ ਅਰਾਮ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਵਲੋਂ ਹੀ ਘੱਟ ਬਹੁਮਤ ਵਾਲੀ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਅਤੇ ਝੱਟਕਾ ਲਗਾ ਹੈ ।
ਮੂਰ ਉੱਤੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਕਈ ਔਰਤਾਂ ਨੇ ਯੋਨ ਦੁਰਵਿਅਵਹਾਰ ਦੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਏ ਸਨ । ਇਸ ਆਰੋਪਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਮੂਰ ਦੀ ਹਾਰ ਦਾ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਕਾਰਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਟਰੰਪ ਨੇ ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਸੀਟ ਲਈ ਮੂਰ ਦੀ ਉਂਮੀਦਵਾਰੀ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਲਿਬਰਲ ਡੇਮੋਕਰੇਟ ਦੀ ਤੁਲਣਾ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਬਿਹਤਰ ਹੈ ।

Post Author: admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *