ਪਾਕ ਦੇ ਕਟਾਸਰਾਜ ਮੰਦਿਰ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਰਾਮ ਅਤੇ ਹਨੁਮਾਨ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਗਾਇਬ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਨਰਾਜ ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ

ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਕਟਾਸਰਾਜ ਮੰਦਿਰ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਰਾਮ ਅਤੇ ਹਨੁਮਾਨ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਗਾਇਬ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਨਰਾਜਗੀ ਜਤਾਈ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਚੀਫ ਜਸਟੀਸ ਸਾਕਿਬ ਨਿਸਾਰ ਨੇ ਸਖ਼ਤ ਰਵੱਈਆ ਅਪਣਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਕਿਉਂ ਰੱਸੀ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਮੰਦਿਰ ਪਰਿਸਰ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਪਵਿਤਰ ਤਾਲਾਬ ਦੇ ਸੂਖਨੇ ਉੱਤੇ ਸੰਗਿਆਨ ਲੈਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸੁਣਵਾਈ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਚੀਫ ਜਸਟੀਸ ਨੇ ਸਵਾਲ ਕੀਤਾ ਕੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਕੋਲ ਮੂਰਤੀਆਂ ਹਨ ਜਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ?

ਡਾਨ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਚੀਫ ਜਸਟੀਸ ਨਿਸਾਰ ਨੇ ਮੀਡਿਆ ਵਿੱਚ ਖਬਰਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ਉੱਤੇ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ਨੂੰ ਚੁੱਕਿਆ । ਦਰਅਸਲ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਮੀਡਿਆ ਵਿੱਚ ਇਹ ਖਬਰ ਆਈ ਸੀ ਕਿ ਕਟਾਸਰਾਜ ਤਾਲਾਬ ਸੁੱਕ ਰਿਹਾ ਹੈ , ਕਿਉਂਕਿ ਉੱਥੇ ਆਸਪਾਸ ਬਣੀ ਸੀਮੇਂਟ ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਬੋਰਵੇਲ ਵਲੋਂ ਕਾਫ਼ੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਖਿੱਚ ਰਹੀ ਹੈ ।ਇਸ ਕਾਰਨ ਜ਼ਮੀਨ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪਾਣੀ ਦਾ ਪੱਧਰ ਘੱਟ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਤੋਂ ਪਵਿਤਰ ਤਾਲਾਬ ਸੁੱਕ ਰਿਹਾ ਹੈ ।

ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਤਿੰਨ ਮੈਂਮਬਰੀ ਬੇਂਚ ਨੇ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸੀਮੇਂਟ ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਨੂੰ ਵਿਧਵੰਸਕਾਰੀ ਦੱਸਿਆ । ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਮ ਦੱਸਣ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸੁੱਕੇ ਤਾਲਾਬ ਨੂੰ ਭਰਵਾਏ ।ਸੁਣਵਾਈ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਕੀਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੰਦਿਰ ਦੇ ਆਸ ਬੇਸਟ ਉਹ ਸੀਮੇਂਟ ਫੈਕਟਰੀ ਚਕਵਾਲ ਅਤੇ ਡੀਜੀ ਖਾਨ ਸੀਮੇਂਟ ਸਹਿਤ ਕਈ ਹੋਰ ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਹਾਂ।

Post Author: admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *