ਵਿਜੈ ਮਾਲਿਆ ਨੂੰ ਝੱਟਕਾ , ਸੀਪੀਏਸ ਨੇ ਗਵਾਹ ਦੇ ਬਿਆਨਾਂ ਨੂੰ ਖਾਰਿਜ ਕੀਤਾ

ਲੰਦਨ . ਪ੍ਰਤਿਆਰਪਣ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਭਗੋੜੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਵਿਜੈ ਮਾਲਿਆ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਝੱਟਕਾ ਲਗਾ ਹੈ। ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਵਿਜੈ ਮਾਲਿਆ ਦੇ ਪ੍ਰਤਿਆਰਪਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੁਣਵਾਈ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਪੱਖ ਰੱਖ ਰਹੀ ਕਰਾਉਨ ਪ੍ਰੋਸੇਕਿਊਸ਼ਨ ਸਰਵਿਸ ( ਸੀਪੀਏਸ ) ਨੇ ਬਚਾਵ ਪੱਖ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਰਾਜਨੀਤਕ ਮਾਹਰ ਦੇ ਬਿਆਨਾਂ ਨੂੰ ਖਾਰਿਜ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਸੀਪੀਏਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਰਾਜਨੀਤਕ ਮਾਹਰ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਜਾਂਚ ਏਜੇਂਸੀਆਂ ਦੀ ਭਰੋਸੇਯੋਗਤਾ ਉੱਤੇ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕਣ ਲਈ ਨੁਕਸਦਾਰ ਸਾਮਗਰੀਆਂ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲਿਆ ।

ਵਿਜੈ ਮਾਲਿਆ ਕੇਸ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਵੇਸਟਮਿੰਸਟਰ ਮਜਿਸਟਰੇਟ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ ।ਸੁਣਵਾਈ ਦੇ ਪੰਜਵੇਂ ਦਿਨ ਸਕੂਲ ਆਫ ਓਰਿਏੰਟਲ ਐਂਡ ਏਸ਼ੀਅਨ ਸਟਡੀਜ ਦੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਲਾਰੇਂਸ ਸਾਏਜ ਨੂੰ ਗਵਾਹ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ।ਸਾਏਜ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਰਾਜਨੀਤਕ ਤੰਤਰ ਉੱਤੇ ਅਪਨੀ ਰਾਏ ਦਿੱਤੀ। ਇਸਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕੇਂਦਰੀ ਜਾਂਚ ਬਿਊਰੋ ( ਸੀਬੀਆਈ ) ਦੀ ਨਿਰਪਖਤਾ ਅਤੇ ਰਾਕੇਸ਼ ਅਸਥਾਨਾ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਨਿਦੇਸ਼ਕ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਨਿਯੁਕਤੀ ਉੱਤੇ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕੇ।

Post Author: admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *