ਮੰਗਲ ਗ੍ਰਹਿ ਮਿਸ਼ਨ 2020 ਦੇ  ਲਈ ਨਾਸਾ ਨੇ ਕੀਤਾ ਪੈਰਾਸ਼ੂਟ ਦਾ ਸਫਲ ਪ੍ਰੀਖਿਆ

ਆਕਾਸ਼ ਏਜੰਸੀ ਨਾਸਾ ਨੇ ਅਵਾਜ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ ਵਲੋਂ ਤੇਜ ਚਲਣ ਵਾਲੇ ( ਸੁਪਰਸਾਨਿਕ ) ਇੱਕ ਅਵਤਰਣ ਪੈਰਾਸ਼ੂਟ ਦਾ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਿਸਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਉਹ ਸਾਲ 2020 ਦੇ ਅਪਨੇ ਮੰਗਲ ਗ੍ਰਹਿ ਮਿਸ਼ਨ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕਰੇਗਾ ।ਇਹ ਮਿਸ਼ਨ 5 . 4 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪ੍ਰਤੀ ਸੇਕੇਂਡ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ ਵਲੋਂ ਮੰਗਲ ਦੇ ਮਾਹੌਲ ਵਿੱਚ ਪਰਵੇਸ਼ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਅੰਤਰਿਕਸ਼ਯਾਨ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ ਨੂੰ ਮੱਧਮ ਕਰ ਸਕਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਖਾਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੈਰਾਸ਼ੂਟ ਉੱਤੇ ਨਿਰਭਰ ਹੋਵੇਗਾ ।

ਮੰਗਲ 2020 ਮਿਸ਼ਨ ਦੇ ਤਹਿਤ ਉੱਥੇ ਮੌਜੂਦ ਪ੍ਰਮਾਣਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਮੰਗਲ ਗ੍ਰਹਿ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਜੀਵਨ ਦੇ ਸੰਕੇਤਾਂ ਦੀ ਖੋਜ ਕਰਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ । ਮਿਸ਼ਨ ਦੀ ਪੈਰਾਸ਼ੂਟ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਲੜੀ – ਏਡਵਾਂਸਡ ਸੁਪਰਸਾਨਿਕ ਪੈਰਾਸ਼ੂਟ ਇੰਫਲੇਸ਼ਨ ਰਿਸਰਚ ਏਕਸਪੇਰਿਮੰਟ ( ਏਸਪਾਇਰ ) ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਨਾਸਾ ਗੋਡਾਰਡ ਸਪੇਸ ਫਲਾਇਟ ਸੇਂਟਰ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਰਾਕੇਟ ਪਰਖੇਪਣ ਅਤੇ ਊਪਰੀ ਵਾਯੂਮੰਡਲ ਜਹਾਜ਼ ਪਰਖੇਪਣ ਦੇ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ।

Post Author: admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *